Diễn Đàn Phan Ri Club Online
Chào Mừng Bạn Đến Với PhanRiClub Diễn Đàn Giao Lưu Kết Nối Bạn Bè ! Hãy Đăng Kí Thành Viên Để Chia Sẽ Nhưng Thủ Thuật Mà Bạn Biết & Còn Nếu Là Thành Viên Hãy Đăng Nhập Chia Sẽ Bài Viết Các Bạn Nhé ! Diễn Đàn Mới Thành Lập Còn Nhiều Thiếu Sót Rất Mong Sự Đóng Góp Nhiệt Tình Cửa Các Bạn ! Xin Cảm Ơn Các Bạn Nhiều
Diễn Đàn Phan Ri Club Online
Chào Mừng Bạn Đến Với PhanRiClub Diễn Đàn Giao Lưu Kết Nối Bạn Bè ! Hãy Đăng Kí Thành Viên Để Chia Sẽ Nhưng Thủ Thuật Mà Bạn Biết & Còn Nếu Là Thành Viên Hãy Đăng Nhập Chia Sẽ Bài Viết Các Bạn Nhé ! Diễn Đàn Mới Thành Lập Còn Nhiều Thiếu Sót Rất Mong Sự Đóng Góp Nhiệt Tình Cửa Các Bạn ! Xin Cảm Ơn Các Bạn Nhiều
    Đăng nhập hoặcđăng kýđể tham gia thảo luận trên diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Bài viết thứ :1
    Đăng vào:Sun Jan 29, 2017 4:08 pm
    Admin

Phanriclub

Phanriclub

Phanriclub
    Tin tức về trải nghiệm các món ăn vặt tại quán ốc Ngã 5 ở thị trấn Liên Hương, huyện Tuy Phong.
    Dạo một vòng thị trấn Liên Hương, cuối cùng cũng tìm được quán ốc Ngã 5 mà mấy đứa em khen ngon. Quán nhìn hơi nhỏ so với mấy quán ốc nhậu, chỉ khoảng 5 đến 6 chiếc bàn nhựa màu xanh nhưng rất gọn gàng và sạch sẽ.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong
    Lúc mới vào có hai bai bàn đang có khách. Một bàn của mấy nàng nữ sinh trường THPT Tuy Phong và một bàn của một cặp đôi. Nhìn bộ dạng mấy nàng ăn mà đã thấy ghiền rồi.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong-1
    Săm soi nồi xửng ốc thì thấy có được mấy loại ốc như ốc len, ốc cà na, ốc hương, ốc gạo, ốc ruốc và ốc ngựa. Ta nói, mùi xả ớt cay cay với mùi dừa béo ngậy, ngửi mà đã kích thích cái lỗ mũi rồi nên gọi ngay đĩa ốc len xào dừa.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong-3
    Nói ốc len xào dừa vậy thôi, chứ nhìn nhìn thấy giống ốc điếu xào dừa hơn thì phải. Không rành phân biệt hai thể loại ốc này, chắc để ngâm cứu sau. Được cái, món ốc xào dừa ở đây chủ quán làm rất ngon, đủ thơm, đủ béo, ăn nhiều cũng không thấy ngán. Ngon đến nỗi mà thằng em đi chung ngồi lấy muỗng múc nước ăn hoài mà chẳng thèm ăn miếng ốc nào. Nhưng lát hỏi ra mới biết ảnh hút ốc lộn đầu. Người ta hút đầu, ảnh hút đuôi, hút hoài không ra nên ngậm ngùi ngồi chấm mút nước dừa.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong-4
    Đang ăn thì chủ quán đem món thứ hai ra, món cút lộn xào me. Món này mấy đứa em khen hết lời luôn. Không biết do mình may mắn hay do chủ quán có tài lựa trứng hay sao mà mấy trứng cút lộn này rất vừa ăn, không quá già cũng không quá non. Đã vậy, sốt me còn chua chua ngọt ngọt nữa, ăn rất đã. Tiếc là quên dặn chủ quán đừng rắc hành phi lên nhiều quá. Lúc đầu định đếm xem mỗi phần được nhiêu trứng cút lộn mà mê ăn nên cũng quên mất tiêu.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong-5
    Nghe thiên hạ đồn món ốc cà na xả ớt ở quán ốc Ngã Năm này cũng ngon lắm nhưng mấy đứa em thích ăn cà na xào me hơn nên chưa có dịp thưởng thức. Cà na xào me không có trong thực đơn của quán thì phải nhưng cô chủ quán cũng làm và xào cũng rất thấm.
    Dĩa ốc cà na xào me của tụi mình được ké vài con ốc hương. Quán có nước mắm gừng chấm rất ngon, nếu không ngại các bạn mút hết sốt me trên ốc rồi dùng kim băng hay tăm để lể rồi chấm tiếp mắm gừng.
    [Âm Thực & Giãi trí] Quán ốc ngã 5 Liên Hương Quan-oc-nga-5-lien-huong-6
    Món cuối cùng tụi mình ăn là món ốc ngựa chấm mắm gừng. Ốc này nhìn rất giống mấy con tụi mình bắt ở Gành Rái ở ngoài Duồng. Nắp vỏ ốc hơi cứng nên phải dùng kim băng mới lể được.
    Ngoài những món mình đã ăn, quán còn có ốc ruốc và ốc gạo. Nếu có ghé Liên Hương, các bạn hãy tới thưởng thức! Quán mở từ lúc 2 giờ chiều, đến 7 giời tối thì dọn. Theo lời chủ quán thì do đang vào mùa mua sắm đồ tết nên quán không được đông lắm. Lúc tụi mình ngồi ăn, cũng có nhiều khách mua đem về. Nhớ là quán chỉ bán theo kiểu đồ ăn vặt thôi, chứ không phải như mấy quán nhậu nha!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]