Diễn Đàn Phan Ri Club Online
Chào Mừng Bạn Đến Với PhanRiClub Diễn Đàn Giao Lưu Kết Nối Bạn Bè ! Hãy Đăng Kí Thành Viên Để Chia Sẽ Nhưng Thủ Thuật Mà Bạn Biết & Còn Nếu Là Thành Viên Hãy Đăng Nhập Chia Sẽ Bài Viết Các Bạn Nhé ! Diễn Đàn Mới Thành Lập Còn Nhiều Thiếu Sót Rất Mong Sự Đóng Góp Nhiệt Tình Cửa Các Bạn ! Xin Cảm Ơn Các Bạn Nhiều
Diễn Đàn Phan Ri Club Online
Chào Mừng Bạn Đến Với PhanRiClub Diễn Đàn Giao Lưu Kết Nối Bạn Bè ! Hãy Đăng Kí Thành Viên Để Chia Sẽ Nhưng Thủ Thuật Mà Bạn Biết & Còn Nếu Là Thành Viên Hãy Đăng Nhập Chia Sẽ Bài Viết Các Bạn Nhé ! Diễn Đàn Mới Thành Lập Còn Nhiều Thiếu Sót Rất Mong Sự Đóng Góp Nhiệt Tình Cửa Các Bạn ! Xin Cảm Ơn Các Bạn Nhiều
    Đăng nhập hoặcđăng kýđể tham gia thảo luận trên diễn đàn

You are not connected. Please login or register

Bài viết : [Hướng.Dẫn] Fix lỗi chèn quảng cáo adsense vào blogspot 2016

Bài viết thứ :1
    Đăng vào:Wed Jan 20, 2016 9:10 pm
    Công Tác Viên

lilzenshy

lilzenshy

Danh hiệu : Công Tác Viên
    lilzenshy

Xin chào các bạn.! hôm nay chúng ta sẽ đến với chủ đề
    Tại sao lại không hiển thị quảng cáo của adsense dù đã chấp nhận đăng ký
    Như chúng ta đã biết đăng ký adsen đã khó , nhưng sau khi thành công rồi khi chúng ta lại gặp khó khăn trong việc thêm quảng cáo vào blogspot
    và hôm nay tôi sẽ hướng dẫn mọi người cách :
    Fix lỗi không hiển thị quảng cáo adsen trong blogspot
    Trước tiên bạn truy cập vào https://www.google.com/adsense để lấy mã quảng cáo. Về kích thước, có 4 kích thước Google Adsense khuyên dùng, đó là:

• Hình chữ nhật trung bình: 300 x 250

• Hình chữ nhật lớn: 336 x 280

• Hình chữ nhật dài: 728 x 90

• Hình chữ nhật đứng rộng: 160 x 600

Ngoài 4 loại trên còn rất nhiều kích thước khác, nhưng Google bảo chúng ta nên dùng những kích thước trên vì điều đó đem lại doanh thu tốt hơn.

Bạn được phép đặt ba đơn vị quảng cáo trong đó có tối đa một đơn vị kích thước 300 x 600. Thường thì nếu cột phải có kích thước nhỏ bạn đặt đơn vị quảng cáo 160 x 600, còn nếu có kích thước đủ lớn bạn đặt đơn vị có kích thước 300 x 600.
    Có 3 loại cho bạn chọn lựa:

• Quảng cáo văn bản

• Quảng cáo văn bản và hiển thị hình ảnh

• Quảng cáo hiển thị hình ảnh

Mặc định của Google là quảng cáo văn bản và hiển thị hình ảnh vì nó đem lại cơ hội tốt hơn cho chúng ta, tuy nhiên nếu bạn thấy vị trí đặt quảng cáo thích hợp với chữ hơn thì đặt văn bản, thích hợp với hình ảnh hơn thì đặt hiển thị hình ảnh.

[Hướng.Dẫn] Fix lỗi chèn quảng cáo adsense vào blogspot 2016 Phucnguyenit.blogspot.com-cach-chen-quang-cao-adsense

Và đây cũng là điều Google khuyên về ba vị trí mà bạn nên đặt. Tất nhiên là bạn nên đặt đồng thời cả ba.

• Quảng cáo nằm ở đầu bài viết

• Quảng cáo nằm ở cuối bài viết

• Quảng cáo nằm ở cột bên phải (hoặc bên trái)

[Hướng.Dẫn] Fix lỗi chèn quảng cáo adsense vào blogspot 2016 Phucnguyeni.blogspot.com-cach-chen-quang-cao-adsense 

Việc đặt quảng cáo vào cột bên phải (hoặc trái) là dễ nhất, bạn chỉ việc vào bố cục > thêm tiện ích > HTML/JavaScript rồi copy - pase đoạn code lấy được từ Google Adsense vào rồi nhấn lưu. Giả dụ với trang web của tôi vì cột bên phải rộng nên tôi chọn quảng cáo có kích thước 300 x 600.
    Việc chèn quảng cáo vào đầu và cuối bài viết thì không dễ như chèn vào cột bên phải, bạn cần phải vào Mẫu > Chỉnh sủa HTML để làm việc này. Và bạn sẽ thường xuyên gặp lỗi như thế này:

Attribute name "async" associated with an element type "script" must be followed by the ' = ' character

Để sửa lỗi trên bạn chỉ cần thêm dòng như sau vào code: async="async"

Ví dụ cụ thể, code Google Adsense đang như thế này: 

style="display:inline-block;width:336px;height:280px"
         data-ad-client="ca-pub-712987019925812345"
         data-ad-slot="6386538945">

(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});

Bạn phải sửa lại thành như thế này thì khi chèn vào mới không bị lỗi:

style="display:inline-block;width:336px;height:280px"
         data-ad-client="ca-pub-712987019925812345"
         data-ad-slot="6386538945">

(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});

Câu hỏi tiếp theo: làm sao chèn code vào đúng đầu và cuối mỗi bài viết? Thông thường ở đầu bài viết thì bạn sẽ phải tìm đến vị trí  rồi copy paste đoạn code của Google Adsense ở trên  là OK. Tuy nhiên việc này không đảm bảo thành công 100% nó hiển thị đúng, bạn nên dùng thêm công cụ Firebug (addonn của FireFox) để tìm chính xác vị trí dưới tiêu đề của bài viết.

Tiếp theo bạn phải quan tâm đến cú pháp, bạn chỉ hiển thị quảng cáo khi người truy cập vào nội dung bài viết, vì vậy bạn phải để câu lệnh của blogspot bao bên ngoài mã quảng cáo adsense như thế này:

Mã quảng cáo Adsense của bạn

Câu lệnh này đơn giản chỉ có nghĩa là nếu tôi đang ở bài post thì ông hiển thị quảng cáo cho tôi, còn nếu tôi đang ở label hoặc trang chủ hoặc các trang khác thì không.

Chú ý nhỏ: bạn cũng nên đánh dấu quảng cáo bằng cách thêm dòng hay cái gì khác tùy bạn để lần sau bạn tìm code quảng cáo để chỉnh sửa được dễ dàng hơn.

Còn cuối bài viết thì như thế nào? Đoạn code nên chèn vào thường nằm sau dòng này:

Nên chọn kích thước quảng cáo nào?

Nên chọn loại quảng cáo nào?

Các vị trí nên đặt quảng cáo

Bạn chèn mã quảng cáo vào thì bị lỗi - tại sao vậy?

Tìm vị trí code để đặt quảng cáo

Làm sao tôi biết tôi đã chèn quảng cáo thành công?

Quảng cáo trên trang chủ và các trang label thì như thế nào?

Kiếm được nhiều tiền không vậy?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]